ผู้เขียน หัวข้อ: เคยฝันว่าเห็นตัวเองตายไม๊  (อ่าน 6004 ครั้ง)

4604249132

• บุคคลทั่วไป
เคยฝันว่าเห็นตัวเองตายไม๊
« เมื่อ: 25 ก.ย. 08, 11:06:11 »
เมื่อคืนผมต้องสะดุ้งตื่น เพราะว่าผมฝันเห็นตัวเองผูกคอตาย เห็นตัวเองตายด้วย ตื่นมาไม่สบายใจเลย ไม่รู้ว่าฝันแบบนี้ จะมีอะไรเกิดขึ้นหรือป่าวนะครับ
จนจะเลิกงานแล้วผมก็ยังรู้สึกไม่ดี ทำไมแค่ความฝันมันทำให้เรารู้สึกแย่ๆแบบนี้นะครับ

ออฟไลน์ Mindth :)

• Mindth :)
  • พี่ปอสาม
  • **
  • Mindth Studio.
    • mindthstudio
Re: เคยฝันว่าเห็นตัวเองตายไม๊
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ก.ย. 08, 11:27:01 »
ผมก็เคยฝันว่าตัวเองตายอยู่นะคับ
คือ โดนไดโนเสากัดตายในความฝันหนะคับ แต่ก็ไม่มีอะไรร้ายแรงนะคับ
อย่าคิดมากเลยคับ แค่ความฝัน ลองทำใจให้สบายดีก่าวคับ
รับพัฒนาเกม android / iOs ด้วย ActionScript 3.0 และ StarlingFramework และเทคนิคต่างๆที่นำมาพัฒนาเกมอย่างมืออาชีพ และให้กราฟิกที่สวยงาม

website : http://www.mindthstudio.com

ออฟไลน์ jojo

• น้องอนุบาลหนึ่ง
  • **
    • Watana Web Design
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ก.ย. 08, 11:42:31 »
เคยฝันว่าหนีผีกัน ผีพยายามไล่ฆ่า
ช่วยให้เพื่อนๆหนีไปได้ วิ่งหนีกันอยู่ในป่า
แต่พลาดดันถูกฆ่าซะเอง แล้วก็กลายมาเป็นผี ช่วยเพื่อนๆอีกครับ

4604249132

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ก.ย. 08, 11:45:09 »
เคยเป็นไม๊ ฝันว่าวิ่งหนี เราจะพยายามวิ่งให้เร็วเท่าไหร่ มันก็ยังวิ่งเป็นแบบ สโลว ๆ 55 แปลกนะๆ

ออฟไลน์ น้องหวานใจ

• เด็กอนุบาลสามกำลังโต
  • ----:::::ฝันให้ไกลแล้วไปให้ถึง:::::------
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ก.ย. 08, 12:57:20 »
ฝันบ่อยมาก เรื่องตัวเองตายเนี่ย ล่าสุด ฝันว่าตะเองตาย แล้วมีคนมาข้ามศพ 9 คน เกือบจะตีเลขไปซื้อหวยเลยล่ะ แต่ตีเลขไม่เป็น โบราณว่าไว้ ฝันร้ายจะกลายเป็นดี

ออฟไลน์ thunbon

• รุ่นพี่ปอหนึ่ง
    • http://www.jaid-project.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 ก.ย. 08, 13:20:51 »
ฝันว่าวิ่งไม่ออก สมัยก่อนเป็นบ่อยมากๆ แต่เดี๊ยวนี้ทำงานดึกมากครับ เลยหลับลึก (สงสัยเพราะเพลียจัดน่ะครับ)

จริงๆสมัยก่อนฝันว่าบินต่ำได้บ่อยเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Uptoku

• พี่ปอสาม
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 ก.ย. 08, 14:35:36 »
สิ่งที่ผมฝันบ่อย คือ ตกจากที่สูง ครับ ระหว่างร่วงหล่น รู้สึกใจหวิวๆ หวาดเสียวชอบกล สุดท้ายก็ตกลงมาที่นอนอันแสนอบอุ่น เห้อ............ คิดไปคิดมา ตกจากที่สูงในความฝัน ไม่เคยเจ็บเลยสักครั้ง

ออฟไลน์ Yukie

• เด็กเตรียมอนุบาล
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 ก.ย. 08, 15:27:11 »
เพราะกำลังคิดมากอยู่มั้งคะ
เขาว่ากันว่าฝันมักเกิดจากจิตใต้สำนึก
ก่อนนอน สวดมนต์ไหว้พระทุกคืน จะทำให้หลับสบายขึ้นค่ะ
หาโอกาสไปทำบุญ น่าจะทำให้คุณ 4604249132 สงบขึ้นก็ได้

ออฟไลน์ TuKTa

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 ก.ย. 08, 15:34:39 »
เคยฝันว่าวิ่งหนีอะไรไม่รู้ ตื่นขึ้นมาก้อรู้สึกเหนื่อย ใจเต้นเร็วเลยอ่ะ หยั่งกับว่าเราไปวิ่งมาจริงๆ

ออฟไลน์ bubbleball

• Administrator
  • พี่ปอสองรักน้องปอหนึ่ง
    • แฟลช
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 ก.ย. 08, 15:37:53 »
ผมฝันว่าปีนตึก โดดตึกที่โรงเรียนผมบ่อยนะ โดยเฉพาะหนีผีนี่โดดลงมาเลย บางทีก็ปีน  บางทีก็เหาะหนีไปเลยอิๆ

เคยฝันใช้พลังจิตยกรถ ก็เจ๋งดีไม่หยอก

แต่ฝันที่น่าเบื่อที่สุดคือ ฝันที่อ่านหนังสือแล้วไปสอบ หรือนั่งทำการบ้าน เหอๆ จบมาแล้วยังจะฝันอีก

ออฟไลน์ Uptoku

• พี่ปอสาม
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 25 ก.ย. 08, 15:52:24 »
อ้างถึง
หาโอกาสไปทำบุญ น่าจะทำให้คุณ 4604249132 สงบขึ้นก็ได้

โป๊ะ........ ;D ;D

ออฟไลน์ TuKTa

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 25 ก.ย. 08, 16:01:28 »
โอ๊ะ.. เพิ่งเห็นว่า เลขกระทู้ของคุณ 4604249132 เป็น 666 ด้วยอ่ะ  :o :D ;D

ออฟไลน์ byme2006

• น้องอนุบาลสองทับสาม
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 25 ก.ย. 08, 16:47:46 »
มาแชร์ประสบการณ์ด้วยคน

เคยฝันแบบนี้บ่อยมากตอนหัดขับรถใหม่ ๆ

ส่วนใหญ่จะฝันว่ากำลังขับรถอยู่ แต่รถจะเบรคไม่ได้ทุกครั้ง ทั้ง ๆ ที่ก็เหยียบเบรคจนมิด รถก็ยังไม่หยุด ฝันแบบนี้บ่อย แต่ในฝันไม่เกิดอุบัติเหตุ จนกระทั่งวันนึงฝันเหมือนจริงมาก ๆ ฝันว่ากำลังขับรถอยู่ ในรถมีเพื่อนนั่งอยู่ด้วย (นึกภาพฉากในหนังเรื่อง final destination2) แล้วเกิดอุบัติเหตุรถชนกันข้างหน้า แต่เราขับรถไปเร็วมาก เลยเบรคไม่อยู่ เราก็หักพวกมาลัย ทำให้รถพลิกคว่ำ เราก็รู้สึกตัวเหมือนว่า เฮ้ย โชคดีจัง ยังไม่ตาย แต่เพียงแค่แป็ปเดียว ก็เห็นว่าไฟไหม้รถ รู้สึกร้อนไปหมด อยากจะหนีก็หนีไม่ได้ เลือดก็ไหล แล้วก็หันไปเห็นว่า มีรถตามมาแต่เบรคไม่ทันเช่นกัน พุ่งชนรถเราซ้ำอีกที รู้สึกเหมือนโดนเหล็ก พวงมาลัย อะไรทั้งหลายแหล่ กดทับตัวเข้าไปอีก หายใจไม่ออก ในที่สุดรถก็ระเบิด ตอนนั้น(ในฝัน) รู้สึกเหมือนร่างกายแตกออกเป็นชิ้น ๆ ไหม้พองไปทั้งตัว แต่เพียงแค่แป็ปเดียว ก็ไม่รู้สึกอะไรอีกเลย ทุกอย่างมืดหมด ไม่ได้ยินเสียง ไม่ได้กลิ่น (เหมือนหลับลึกที่ไม่รู้สึกอะไรเลยน่ะ)

เป็นฝันที่รู้สึกเหมือนจริงมาก คิดว่าถ้าตายคงรู้สึกอย่างนี้มั้ง 55+++

แต่ทั้งที่ฝันแบบนี้บ่อย ๆ แต่ยังไม่เคยขับรถชนเลยสักครั้งน๊า อิอิ
ความเครียดสะสม รู้สึกเหมือนใกล้จะตาย
ใครก็ได้ช่วยที...........

ออฟไลน์ ด.ช. มานะ

• บ่าหล่อแต่จ๋น จ๋นแต่ใช้เงินฝุ่มเฝือย เฮียนบ่าเก่งง่าว ฮู้กุอย่างเว้นมารยาท มีทุกอย่าง ยกเว้น อนาคต
  • พี่ปอสาม
  • **
    • addphrae
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 26 ก.ย. 08, 02:16:49 »
ฝันพวกนี้ตีเป็นห่วยน่าจะถูก ถ้าถูกจะเลี้ยงยก TFD เลยละ ฮาๆๆ
ปล รางวัลที่ 1 นะ

morfest

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 26 ก.ย. 08, 02:51:09 »
ผมเคยฝันว่าตายคาอก
.
.
.
ปล. ล้อเล่นน่าาา   :D

ออฟไลน์ maha_jone

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 09 ต.ค. 08, 15:48:29 »
ที่ว่ามาผมเคยฝันเกือบหมดเลยครับ

ตาย ก็มีโดนแทง แบบไปตีกับคนอื่น แล้วโดนแทงตาย อีกแบบก็ โดนยิงตาย ไปตีกับคนอื่นเหมือนกัน

วิ่ง แบบวิ่งเร็วไม่ได้ วิ่งได้ช้ามากๆ กว่าจะก้าวออก

ตกจากที่สูงก็เคยครับ หวิวๆเหมือนกัน

แล้วก็เหาะ ตอนฝันใหม่ๆ เหาะไปไหนก็ได้ แต่พอหลังๆ เหาะแทบไม่ได้เลยครับ ไปจนถึงเหาะไม่ได้เลย

ผมฝันแปลกๆเยอะนะ   :-[

ออฟไลน์ Alcestis

• (o ' w ')==o ฮึบ~
  • พี่ปอสองรักน้องปอหนึ่ง
  • *
  • แ ง้ ว ~ ~
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 09 ต.ค. 08, 17:22:01 »
ฝันว่าญาติตาย อันนี้เคย + บ่อย แต่ก็ยังอยู่ดีมีสุขกันกับทุกคนที่ฝันเห็น

ถ้าเจอมั่งจะเป็นไงนะเรา ฝันเห็นแต่คนอื่นตาย บรรยายสถานการณ์ที่เกิดเหตุเสร็จสรรพ

พร้อมลงท้ายว่า อยากไปเกิด... ทำบุญไปให้ด้วย  ???
More Feather  Fly Higher~

ออฟไลน์ Hardwork

• www.hardworkerstudio.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11 ต.ค. 08, 22:05:52 »
ไม่เคยฝันว่าตัวเองตายเลย

มีแต่ฝันว่าฆ่าคนอื่นตาย บ่อยมากๆ และบ่อยขึ้นเรื่อยๆ
มีปัญหาอยู่เพียงไม่กี่อย่างในความฝันนั้น

1. จะเอาศพไปซ้อนที่ไหน หรือทำลายยังไงให้เนียนที่สุด
2. จะทำตัวอย่างไรให้เป็นปกติไม่รุ้ไม่ชี้ไม่ให้โดนจับได้ (ในฝันตื่นเต้นมาก)

มีครั้งนึ่ง เคยฝันว่าตื่นมาพร้อมกับศพที่อยู่ใต้เตียง
ใส่ถุงพลาสติกดำไว้ด้วย ลืมทิ้ง

O  O!!!

<a href="http://www.hardworkerstudio.com/flash/banner1.swf" target="_blank" class="new_win">http://www.hardworkerstudio.com/flash/banner1.swf</a>

ออฟไลน์ maha_jone

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 13 ต.ค. 08, 18:37:36 »
ที่ว่ามาผมเคยฝันเกือบหมดเลยครับ

ตาย ก็มีโดนแทง แบบไปตีกับคนอื่น แล้วโดนแทงตาย อีกแบบก็ โดนยิงตาย ไปตีกับคนอื่นเหมือนกัน

วิ่ง แบบวิ่งเร็วไม่ได้ วิ่งได้ช้ามากๆ กว่าจะก้าวออก

ตกจากที่สูงก็เคยครับ หวิวๆเหมือนกัน

แล้วก็เหาะ ตอนฝันใหม่ๆ เหาะไปไหนก็ได้ แต่พอหลังๆ เหาะแทบไม่ได้เลยครับ ไปจนถึงเหาะไม่ได้เลย

ผมฝันแปลกๆเยอะนะ   :-[

เพิ่มเติมจากอันนี้ครับ

พอดีเพิ่งนึกได้ เคยฝันแบบ เราทำอะไรอยู่นี่แหละ อยู่กันเป็นกลุ่มนะ แต่มีคนนึง เห็นหน้าเต็มๆ แต่เราไม่รู้จัก

เขาหันมายิ้มให้ แล้วกระโดดตึกลงไป ไม่รู้ว่าตายไหม ตื่นก่อน ตกใจมาก   :-X

ออฟไลน์ inthon2000

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 14 ต.ค. 08, 01:27:10 »
อ้างถึง
ผมเคยฝันว่าตายคาอก
.
.
.
ปล. ล้อเล่นน่าาา   

ฝันเหมือนผมเลยแต่เป็นอกไก่ KFC 55++ ถ้าฝันเห็นตัวเองตายหรือคนอื่นที่เรารู้จักตายผมเชื่อว่าคนที่ตายจะอายุยืนไม่เชื่อคอยดูไปเรื่อยๆครับอิๆๆ :) ;D
<<::โอกาสเป็นของคนขยัน ความฝันเป็นสิ่งที่ท้าทายเรา::>>