ผู้เขียน หัวข้อ: ถามปัญหา SSL หน่อยค่ะ  (อ่าน 471 ครั้ง)

ออฟไลน์ nstk

• เด็กเตรียมอนุบาล
  • *
ถามปัญหา SSL หน่อยค่ะ
« เมื่อ: 02 พ.ค. 13, 16:42:40 »
สอบถามหน่อยค่ะ มีใครเขียน app facebook บ้างค่ะ.... คิอ user ส่วนใหญ่ ติด ssl ของ browser อ่ะค่ะ เพราะเว็บไม่มี ssl แต่เข้าผ่าน port https ได้ค่ะ....
แก้กันยังไงค่ะ... จะให้จด ssl ก็ไม่คุ้มค่ะเพราะว่ากิจกรรมแค่อาทิตย์เดียว
 จะให้ user ไปแก้ตั้งค่าความปลอดภัยในบัญชีผู้ใช้อีกก็ไม่ยอม... แก้ปัญหากันยังไงค่ะ

ออฟไลน์ แม้กดีไซค์

• Administrator
  • เด็กเตรียมอนุบาล
Re: ถามปัญหา SSL หน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 พ.ค. 13, 16:44:24 »
มันก็มีหลายราคานะครับ ตั้งแต่หลักพันยังหลักหมื่น
เอาหลักพัน ก็ได้ครับ พันต้นๆ ด้วยนะ
อร้ายยย ตกงาน

ออฟไลน์ RhythmX

• เด็กอนุบาลสามกำลังโต
Re: ถามปัญหา SSL หน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 พ.ค. 13, 00:04:47 »
ไม่มีทางแก้อื่นครับ  ทางเลือกคือ  ให้ลูกค้าทั้งหมดปลด secure หรือ คุณติด ssl

ผมเลือกอย่างหลัง  เพราะมองยาวๆอนาคต มันจะบังคับทุกคน ssl แน่นอน

ตอนนี้มันยอมเสียประโยชน์ โดน developer ด่ามา 1 ปี  คงไม่ยมอถอยหลังง่ายๆ  ทั้งหมดก็เพื่อผลักดันระบบ payment